Thuốc giảm đau TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets

* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian
** Giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm

30 ngày trả hàng Xem thêm

 Các sản phẩm được đóng gói và bảo quản an toàn.

#3126
Thuốc giảm đau TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets
5.0/5

Tìm thuốc Paracetamol (Acetaminophen) khác

Tìm thuốc cùng thương hiệu Tylenol khác

Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ

Gửi đơn thuốc
Nhà sản xuất

Janssen Pharmaceuticals

 Giao nhanh thuốc trong 2H nội thành HCM

Bạn muốn nhận hàng trước 4h hôm nay. Đặt hàng trong 55p tới và chọn giao hàng 2H ở bước thanh toán. Xem chi tiết

Tất cả sản phẩm thay thế

Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.

Xem tất cả sản phẩm thay thế

Thông tin sản phẩm

Bảo quản: Dưới 30°C
Hoạt chất:
Quy cách đóng gói:
Thương hiệu:
  • Tylenol
Xuất xứ:
Dạng bào chế:
Nhà sản xuất:

Nội dung sản phẩm

Công dụng của Thuốc giảm đau TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets

  • Giảm đau nhức nhẹ.
  • Giảm đau đầu.
  • Giảm viêm họng.
  • Giảm nghẹt mũi.

Viên thuốc tiện lợi để giải quyết các triệu chứng cảm lạnh và cúm khó khăn của bạn bằng cách xóa nghẹt mũi, giảm ho và giảm đau đầu và cơ thể

Thành phần TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets

  • Acetaminophen
  • Pain reliever/fever reducer
  • Dextromethorphan HBr
  • Cough suppressant
  • Guaifenesin
  • Expectorant
  • Phenylephrine HCl
  • Nasal decongestant

Thành phần không hoạt động

  • Carnauba wax, croscarmellose sodium, D&C yellow no. 10 aluminum lake, flavor, hydroxypropyl cellulose, hypromellose, magnesium stearate, microcrystalline cellulose, polyethylene glycol, pregelatinized starch, sucralose, titanium dioxide.

Công dụng TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets

Để giảm nhẹ các triệu chứng cảm lạnh / cúm sau đây:

  • đau nhức nhẹ
  • đau đầu
  • viêm họng
  • nghẹt mũi
  • ho
  • giúp nới lỏng đờm (chất nhầy) và dịch tiết phế quản mỏng để ho hiệu quả hơn
  • tạm thời hạ sốt

Cảnh báo TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets

Cảnh báo về gan: Sản phẩm này có chứa acetaminophen. Liều tối đa hàng ngày của sản phẩm này là 10 viên (3.250 mg acetaminophen) trong 24 giờ. Tổn thương gan nghiêm trọng có thể xảy ra nếu bạn dùng

  • Hơn 4.000 mg acetaminophen trong 24 giờ
  • Với các thuốc khác có chứa acetaminophen
  • 3 hoặc nhiều đồ uống có cồn mỗi ngày trong khi sử dụng sản phẩm này

Cảnh báo dị ứng: acetaminophen có thể gây ra phản ứng da nghiêm trọng. Các triệu chứng có thể bao gồm:

  • Đỏ da
  • Vỉ
  • Phát ban

Nếu phản ứng da xảy ra, ngừng sử dụng và tìm kiếm sự trợ giúp y tế ngay lập tức.

Cảnh báo đau họng: Nếu đau họng nghiêm trọng, kéo dài hơn 2 ngày, đi kèm hoặc kèm theo sốt, nhức đầu, phát ban, sổ mũi hoặc nôn, hãy tham khảo ý kiến ​​bác sĩ kịp thời.

Không được dùng

  • với bất kỳ loại thuốc nào khác có chứa acetaminophen (theo toa hoặc không kê toa). Nếu bạn không chắc chắn liệu một loại thuốc có chứa acetaminophen, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.
  • nếu bây giờ bạn đang dùng thuốc ức chế monoamin oxydase theo toa (MAOI) (một số loại thuốc điều trị trầm cảm, tâm thần hoặc cảm xúc, hoặc bệnh Parkinson), hoặc trong 2 tuần sau khi ngừng thuốc MAOI. Nếu bạn không biết thuốc theo toa của mình có chứa MAOI hay không, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng sản phẩm này.
  • nếu bạn đã từng có phản ứng dị ứng với sản phẩm này hoặc bất kỳ thành phần nào của nó.

Hỏi bác sĩ trước khi sử dụng nếu bạn có

  • bệnh gan
  • bệnh tim
  • huyết áp cao
  • bệnh tuyến giáp
  • Bệnh tiểu đường
  • khó tiểu do một tuyến tiền liệt mở rộng
  • ho dai dẳng hoặc mãn tính như xảy ra khi hút thuốc, hen suyễn, viêm phế quản mãn tính hoặc khí phế thũng
  • ho xảy ra với quá nhiều đờm (chất nhầy)

Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng nếu bạn đang dùng thuốc làm loãng máu warfarin

Khi sử dụng sản phẩm này không vượt quá liều khuyến cáo

Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu

  • hồi hộp, chóng mặt hoặc mất ngủ
  • đau, nghẹt mũi hoặc ho trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 7 ngày
  • sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày
  • đỏ hoặc sưng là hiện tại
  • triệu chứng mới xảy ra
  • ho quay trở lại hoặc xảy ra với phát ban hoặc đau đầu kéo dài

Đây có thể là dấu hiệu của một tình trạng nghiêm trọng.

Nếu mang thai hoặc cho con bú, hãy hỏi chuyên gia y tế trước khi sử dụng.

Tránh xa tầm tay trẻ em.

Cảnh báo quá liều: Trong trường hợp quá liều, hãy nhờ trợ giúp y tế hoặc liên hệ với Trung tâm kiểm soát độc ngay lập tức. (1-800-222-1222). Chăm sóc y tế nhanh chóng là rất quan trọng đối với người lớn cũng như trẻ em ngay cả khi bạn không nhận thấy bất kỳ dấu hiệu hoặc triệu chứng nào.

Hướng dẫn sử dụng TYLENOL Cold + Flu Severe Caplets

  • không dùng nhiều hơn chỉ dẫn (xem cảnh báo quá liều)
  • người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên
  • uống 2 viên mỗi 4 giờ
  • nuốt toàn bộ; không nghiền nát, nhai hoặc hòa tan
  • không dùng quá 10 viên trong 24 giờ
Xem thêm nội dung
Bình luận của bạn
Đánh giá của bạn:
*
*
*
 Captcha
Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ

Tại sao chọn chúng tôi

8 Triệu +

Chăm sóc hơn 8 triệu khách hàng Việt Nam.

2 Triệu +

Đã giao hơn 2 triệu đơn hàng đi toàn quốc

18.000 +

Đa dạng thuốc, thực phẩm bổ sung, dược mỹ phẩm.

100 +

Hơn 100 điểm bán và hệ thống liên kết trên toàn quốc

Hệ Thống Nhà Thuốc chosithuoc.com – Mua nhiều hơn – Giá tốt hơn – Tel: 0828 00 22 44 (8h00 – 21h00)
* Xem chi tiết ưu đãi. Các hạn chế được áp dụng. Giá cả, khuyến mãi và tính khả dụng có thể khác nhau tùy theo thời điểm và tại Parapharmacy.
© 2019 Hộ Kinh Doanh Nhà Thuốc Para Pharmacy. GPDKKD số 41N8151446 do Phòng Kế Hoạch & Tài Chính Tân Bình cấp ngày 01/06/2021. Địa chỉ: 114D Bạch Đằng, Phường 2, Quận Tân Bình, TP.HCM. Email: cskh@parapharmacy.vn.

Thiết kế website Webso.vn